เมื่อวันที่ 14 กันยายน 2564 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน และว่าที่ ร.ต.หญิงผกาพรรณ ถึงเนียม นักวิชาการเกษตร ร่วมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบรรพตพิสัย เป็นวิทยากร บรรยายเรื่อง ความสำคัญของมาตรฐานสินค้าเกษตรและความปลอดภัยของอาหาร การปฏิบัติทางการเกษตรที่ดี GAP ณ ศาลาการเปรียญวัดหนองปลาไหล หมู่ที่7 ตำบลด่านช้าง อำเภอบรรพตพิสัย จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2021/10/242030492_1970453956437594_7329123015576102030_n.jpg)