วันที่ 6 กันยายน 2564 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ และนายวัฒน์ธนัน ศรีตะลหฤทัย นายช่างเครื่องกลชำนาญงาน ร่วมส่งและรับมอบ ต้นกล้าฟ้าทะลายโจร ในโครงการส่งเสริมการผลิตฟ้าทะลายโจรในสถาบันเกษตรกร ณ แปลงเพาะปลูกฟ้าทะลายโจรของสหกรณ์บรรพตพิสัย จำกัด ตำบลบ้านแดน อำเภอบรรพตพิสัย จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2021/09/240867679_1963969063752750_1646462953190576192_n.jpg)