วันที่ 2 กรกฎาคม 2564 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยนายประเสริฐ มีมุ่งธรรม ช่างซ่อมบำรุง ช.3 นายปิยะพรต กาบตุ้ม และนายรังสิมันตุ์ อุดมสมุทรหิรัญ นักวิชาการเกษตร เดินทางไปปฏิบัติราชการติดตามแปลงต้นแบบโครงการพัฒนาเทคโนโลยีเกษตรอัจฉริยะ และดำเนินการติดตั้งระบบน้ำอัจฉริยะ เกษตรอัจฉริยะให้เกษตรกรผู้เข้าร่วมโครงการฯ ณ อำเภอชุมแสง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2021/07/204484960_1914402865376037_4187684898201789643_n.jpg)