วันที่ 1 กรกฎาคม 2564 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมด้วยนายวีระโชติ ธวัชวงษ์ นักวิชาการเกษตร และนายอนันท์ สาลี คนงานทดลองการเกษตร ออกปฏิบัติราชการตรวจร้านจำหน่ายปัจจัยการผลิตทางการเกษตรตาม พ.ร.บ. ที่รับผิดชอบ 3 ฉบับในพื้นที่จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2021/07/211695571_1913836825432641_8509335054180468373_n.jpg)