วันที่ 14 มิถุนายน 2564 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายรังสิมันตุ์ อุดมสมุทรหิรัญ และนายปิยะพรต กาบตุ้ม นักวิชาการเกษตร ร่วมบรรยายให้ความรู้แก่เกษตรกร เรื่องการยกระดับมาตราฐานคุณภาพสินค้าเกษตร ภายใต้โครงการส่งเสริมการอารักขาพืชเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการผลินสินค้าเกษตร ณ วัดบ่อน้ำเดือด หมู่ที่ 3 ตำบลน้ำสุด อำเภอพัฒนานิคม จังหวัดลพบุรี เกษตรกร 70 ราย จัดโดยกรมส่งเสริมการเกษตรจังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2021/06/200243993_1900520803430910_4567008704282185236_n.jpg)