วันที่ 7 มิถุนายน 2564 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วยข้าราชการ ลูกจ้างประจำและพนักงานราชการ ร่วมปลูกต้นราชพฤกษ์ จำนวน 100 ต้น เนื่องในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2564 และกิจกรรมปลูกต้นไม้ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก”รวมใจไทย” สืบสานสู่ 100 ล้านต้น ภายในพื้นที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ตำบลอุดมธัญญา อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2021/06/197706323_1895148683968122_5108108477697646832_n.jpg)