วันที่ 15 ธันวาคม 2563 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ได้เข้าร่วมเสวนากับเกษตรกรผู้ปลูกถั่วเขียวผิวดำ เพื่อเตรียมพื้นที่เข้าสู่ฤดูการผลิต ภายใต้โครงการวิจัยการทดสอบพันธ์ุและพัฒนาเทคโนโลยีการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตถั่วเขียวผิวดำในจังหวัดนครสวรรค์แบบเกษตรกรมีส่วนร่วม ณ กลุ่มเกษตรกร ตำบลลำพยนต์ อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/12/130842103_1762510013898657_6147444552971597210_o.jpg)