เมื่อวันที่ 23 พฤศจิกายน 2563 สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดาพัชรสุธาพิมลลักษณพระบรมราชินี เสด็จพระราชดำเนินทอดพระเนตรความก้าวหน้าโครงการร่วมพัฒนาพื้นที่กองบัญชาการตำรวจตระเวนชายแดน เพื่อดำเนินงานตาม หลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง โอกาสนี้ นายพิเชษฐ์วิริยะพาหะ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร กราบบังคมทูลถวายรายงาน ผลการดำเนินงานการเพาะเห็ดสกุลนางฟ้า และแปลงผลไม้ ในพื้นที่จำนวน 3 ไร่ ที่กรมวิชาการเกษตรเข้าร่วมดำเนินการตั้งแต่ปี 2562 โดยมีนายปรีชา กาเพ็ชรผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ และคณะผู้บริหาร สวพ.5 เฝ้ารับเสด็จ ณ ค่ายนเรศวร อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/11/267234.jpg)