วันที่ 3 กรกฎาคม 2563 นายณพงษ์ วสยางกูร นักวิขาการเกษตรปฏิบัติการ และ นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน นักวิชาการเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอพยุหะคีรี จังหวัดนครสวรรค์ เป็นวิทยากรบรรยายเรื่องการพัฒนาศักยภาพการผลิตพืชปลอดภัย ในโครงการยกระดับคุณภาพสินค้าเกษตรปลอดภัยสู่มาตรฐานอินทรีย์ เพื่อพัฒนาการผลิตสินค้าเกษตรให้ได้คุณภาพตามมาตรฐานความปลอดภัย ให้กับเกษตรกรและผู้สนใจ จำนวน 50 ราย ณ ศูนย์ข้าวชุมชน หมู่ที่ 4 ตำบลท่าน้ำอ้อย อำเภอพยุหะคีรี จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/07/9.jpg)