วันที่ 2 กรกฎาคม 2563 นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน นักวิชาการเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอเก้าเลี้ยวจังหวัดนครสวรรค์ เป็นวิทยากรอบรมพัฒนาศักยภาพการผลิตพืชปลอดภัย ในโครงการยกระดับคุณภาพสินค้าเกษตรปลอดภัยสู่มาตรฐานอินทรีย์ ให้กับเกษตรในพื้นที่ ตำบลเก้าเลี้ยว อำเภอเก้าเลี้ยว จังหวัดนครสวรรค์ จำนวน 50 คน ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลเก้าเลี้ยว อำเภอเก้าเลี้ยว จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/07/106529646_1613427235473603_8410047498986970553_o.jpg)