วันที่ 23 มิถุนายน 2563 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วย ว่าที่ร.ต.หญิงผกาพรรณ ถึงเนียม นักวิชาการเกษตร และนายหิรัญ มาสุด เจ้าพนักงานการเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการรับรองมาตรฐานการผลิตพืช สวพ.5 ครั้งที่ 173 เพื่อพิจารณาผลการตรวจประเมินและให้การรับรองมาตรฐานการผลิตพืช โดยมีนายปัญญา พุกสุ่น ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ชัยนาท เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ 1 สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ชัยนาท จังหวัดชัยนาท
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/06/105489968_1605332732949720_3697231506560948254_o.jpg)