วันที่ 18 มีนาคม 2563 นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน นักวิชาการเกษตร และนายหิรัญ มาสุด เจ้าพนักงานการเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เข้าตรวจรับรองแหล่งผลิต GAP พืช ให้กับเกษตรกรในเขตอำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี โดยมีเกษตรตำบลชัยบาดาล เข้าร่วมสังเกตการณ์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/03/90347875_1519088384907489_1394586897602314240_o.jpg)