วันที่ 9 พฤษภาคม 2567
นายรณรงค์ คนชม ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรแม่ฮ่องสอน พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการและเจ้าหน้าที่หน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน จัดกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2567 เพื่อสร้างและกระตุ้นให้เจ้าหน้าที่เห็นความสำคัญของการอนุรักษ์และฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติ โดยมี นายชูชีพ พงษ์ไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นประธานในกิจกรรม พร้อมด้วย นายอุดมศักดิ์ ขาวหนูนา รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน ให้เกียรติร่วมกิจกรรม ณ สถานีพัฒนาที่ดินแม่ฮ่องสอน อำเภอเมืองแม่ฮ่องสอนจังหวัดแม่ฮ่องสอน
![](https://www.doa.go.th/ac/maehongson/wp-content/uploads/2024/05/440414555_756117766693280_6458925749412450321_n-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/maehongson/wp-content/uploads/2024/05/251874_0-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/maehongson/wp-content/uploads/2024/05/251872_0-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/maehongson/wp-content/uploads/2024/05/251873_0-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/maehongson/wp-content/uploads/2024/05/251871_0-300x200.jpg)