วันที่ 14 กรกฎาคม 2566
นายสุพัฒน์ ประขัน นักวิชาการเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ เข้าร่วม “การฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการเกี่ยวกับมาตรฐานความปลอดภัยห้องปฏิบัติการ ภาคเหนือตอนบน ประจำปี 2566 ภายใต้โครงการมหาวิทยาลัยแม่ข่ายด้านมาตรฐานความปลอดภัยห้องปฏิบัติการ : มหาวิทยาลัยเชียงใหม่” เพื่อพัฒนาบุคลากรของสถาบันลูกข่าย ในภาคเหนือตอนบน ให้มีความรู้ด้านความปลอดภัยของห้องปฏิบัติการที่เกี่ยวกับสารเคมี รวมทั้งชี้แจงแนวปฏิบัติในด้านนโยบายที่เกี่ยวกับการยกระดับความปลอดภัยในห้องปฏิบัติการในระดับชาติ ณ ห้องประชุมทองกวาว สานักบริการวิชาการ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/07/S__6856805-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/07/S__6856802-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/07/S__6856797-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/07/S__6856799-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/07/S__6856800-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/07/S__6856801-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/07/S__6856807-1024x1024.jpg)