วันที่ 27 พฤษภาคม 2566
นางสาวอรทัย วงค์เมธา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ เป็นกรรมการตัดสินการประกวดงานเทศกาลวันลิ้นจี่และของดีท่าตอน ปี 2566 ณ ลานอเนกประสงค์โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาคตำบลบ้านท่าตอน ตำบลท่าตอน อำเภอแม่อาย จังหวัดเชียงใหม่ มีเกษตรกรสนใจส่งผลผลิตลิ้นจี่พันธุ์ฮงฮวยส่งเข้าประกวด รวมทั้งหมดจำนวน 17 ราย
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/05/DSC06960-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/05/DSC06859-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/05/DSC06868-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/05/DSC06935-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/05/DSC06946-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/05/DSC06910-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/05/DSC06890-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/05/DSC06970-1024x683.jpg)