วันที่ 27 มกราคม 2566
นางสาวแววดาว สมตา เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน และ เจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้ ครู และนักเรียน กลุ่มโีรงเรียนตำบลโป่งน้ำร้อน อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เขต 3 ศึกษาเรียนรู้ ฐานเรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง ภายใต้กิจกรรมพัฒนาทักษะกระบวนการของลูกเสือ เพื่ออนุรักษ์ธรรมชาติ สิ่งแวดล้อม ส่งเสริมคุณธรรมและการดำรงชีวิต ตามแนวทางปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ ต.โป่งน้ำร้อน อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ ครูและนักเรียน จำนวน 120 คน
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/124507-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/124508-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/124509-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/124510-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/124511-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/124512-1024x768.jpg)