วันที่ 18 มกราคม 2566
นางสาวอรทัย วงค์เมธา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ เปิดการอบรม หลักสูตร “การเพิ่มประสิทธิภาพการถ่ายละอองเกสรอินทผลัม” โดยมี นางศิริลักษณ์ อินทะวงศ์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ นายสุมิตร วิลัยพร นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และนายวิริทธิ์พล โกศล นักวิชาการเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ เป็นวิทยากรถ่ายทอดองค์ความรู้ โดยมีเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอ และเกษตรกรผู้ปลูกอินทผลัมจาก 3 อำเภอ คือ ฝาง แม่อาย และไชยปราการ เจ้าหน้าที่เกษตรจากองค์การบริหารส่วนท้องถิ่นในพื้นที่อำเภอฝาง และเจ้าหน้าที่จากมูลนิธิชัยพัฒนาเข้าร่วมการฝึกอบรม จำนวน 30 ราย
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/17060-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/17137-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/17132-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/17133-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/17134-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/17135-1024x768.jpg)