วันที่ 27 ธันวาคม 2565
นางสาวแววดาว สมตา เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน และ เจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้เศรษฐกิจพอเพียง และการถ่ายทอดเทคโนโลยีการปลูกดอกหน้าวัวแก่ คณะครู และ นักเรียน โรงเรียนบ้านโป่งนก ตำบลแม่คะ อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เขต 3 ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ ต.โป่งน้ำร้อน อ.ฝาง จ.เชียงใหม ครูและนักเรียน รวม 118 คน
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116209-1024x631.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116210-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116211-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116212-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116213-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116214-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116215-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116216-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116217-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/116218-1024x768.jpg)