วันที่ 21 ธันวาคม 2565
นางสาวแววดาว สมตา เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน และ เจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้เศรษฐกิจพอเพียง และการถ่ายทอดเทคโนโลยีการปลูกดอกหน้าวัวแก่ คณะครู และ นักเรียน กลุ่ม โรงเรียนตำบลแม่คะ อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ ได้แก่ โรงเรียนบ้านแม่คะ ปางปอย ห้วยไคร้ เหมืองแร่ และ โป่งนก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เขต 3 ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเชียงใหม่ ต.โป่งน้ำร้อน อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ ครูและนักเรียน รวม 200 คน
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114428-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114425-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114426-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114427-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114429-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114434-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114430-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114431-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114432-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/chiangmai/wp-content/uploads/2022/12/114433-1024x768.jpg)