![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/5-8-1024x768.jpg)
วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน 2567 นางสาวนิรมล ดำพะธิก ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอำนาจเจริญ พร้อมด้วยคณะ ร่วมโครงการพัฒนา 72 สายน้ำอย่างยั่งยืน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี ว่าที่พันตรีอดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธาน ณ อาคารบังคับน้ำพร้อมขุดลอกคลองห้วยไผ่บ้านแก้งกฐิน โครงการชลประทานอำนาจเจริญ ตำบลนาหมอม้า อำเภอเมืองอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ ซึ่งเป็นการจัดงานพร้อมกันทั่วประเทศ
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/1-10-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/10-7-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/4-10-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/8-6-1024x678.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/6-9-1024x678.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/7-9-1024x678.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/9-7-1024x678.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/11-6-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/13-5-1024x678.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/12-6-1024x678.jpg)