![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/448461076_460387413261394_2453638342872219026_n-1024x768.jpg)
วันศุกร์ที่14 มิถุนายน 2567 นางสาวนิรมล ดำพะธิก ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอำนาจเจริญ ร่วมกิจกรรมเปิดโครงการ 72 ล้านต้นพลิกฟื้นผืนป่า เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี ว่าที่พันตรีอดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธาน ณ บริเวณด้านหน้าอาคารศาลากลางจังหวัดอำนาจเจริญ พร้อมมอบกล้าไม้ให้กับหัวหน้าส่วนราชการในพื้นที่จังหวัดอำนาจเจริญ ซึ่งเป็นการจัดกิจกรรมพร้อมกันทั่วประเทศ
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/448438651_460386779928124_5082882712126469113_n-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/448162025_460388429927959_1865285486350929114_n-1-1024x710.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/448217941_460386776594791_1096456361438024406_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/448482436_460387926594676_877912480890448920_n-1-1024x683.jpg)