![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/448113893_460370226596446_8790058537882765722_n-1024x768.jpg)
วันศุกร์ที่ 4 มิถุนายน 2567 นางสาวนิรมล ดำพะธิก ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอำนาจเจริญ พร้อมด้วยคณะ ร่วมโครงการร่วมใจภักดิ์ รักษ์สิ่งแวดล้อมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี ว่าที่พันตรี อดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี ณ คลองส่งน้ำสายซอย 5R – LMC อ่างเก็บน้ำพุทธอุทยาน ชุมชนโนนจาน ตำบลบุ่ง อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/1-8-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/2-8-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/4-8-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/5-7-1024x637.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/6-7-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/7-7-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/8-4-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/9-5-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/10-5-1024x683.jpg)