![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/447641595_454331317200337_1437403580015254546_n-1.jpg)
วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน 2567 นางสาวนิรมล ดำพะธิก อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายจักรพงษ์ บุตราช ตำแหน่ง เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2567 โดยมี ว่าที่พันตรี อดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี ณ พุทธอุทยานพระมงคลมิ่งเมือง ตำบลบุ่ง อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงบำเพ็ญพระราชกรณียกิจเคียงคู่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว อย่างเป็นอเนกประการ ด้วยพระราชวิริยะอุตสาหะ และพระปรีชาสามารถ พระราชจริยวัตรอันงดงาม ทั้งได้ตั้งพระราชหฤทัยอันแน่วแน่ในการทรงงาน เพื่อบรรเทาความทุกข์ยากความเดือดร้อนของประชาชน
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/1-1-1024x688.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/2-1-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/4-1-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/06/3-1-1024x768.jpg)