![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/05/1-1-768x1024.jpg)
วันจันทร์ที่ 20 พฤษภาคม 2567 นางสาวนิรมล ดำพะธิก ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอำนาจเจริญ พร้อมด้วย นายจักรพงษ์ บุตราช ตำแหน่ง เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน ลงพื้นที่บูรณาการร่วมกับ นายไพศาล แก้วบุตรดี เกษตรจังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อติดตามสถานการณ์และให้คำแนะนำในการแก้ปัญหาจากภัยแล้งของสวนทุเรียน การป้องกันกำจัดโรคศัตรูพืช ตลอดจนปัญหาอื่นๆ เพื่อเป็นแนวทางในการแก้ปัญหาได้อย่างถูกต้องเหมาะสมต่อไป ณ บ้านน้ำปลีก ตำบลน้ำปลีก อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/05/3-1-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/05/4-1-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/05/5-1-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/05/6-1-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/05/2-2-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/05/7-2-768x1024.jpg)