![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747391-1024x768.jpg)
วันจันทร์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวนิรมล ดำพะธิก ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอำนาจเจริญ พร้อมด้วยข้าราชการและพนักงานราชการ ร่วมวางพานพุ่ม ถวายสักการะพระบิดาแห่งสหกรณ์ไทย เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระกรุณาธิคุณของพระราชวรวงศ์เธอกรมหมื่นพิทยาลงกรณ พระบิดาแห่งการสหกรณ์ไทย โดยมี ว่าที่พันตรี อดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี ณ ห้องประชุมโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 จังหวัดอำนาจเจริญ อำเภอเมืองอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747384-5-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747385-6-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747387-6-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747388-1-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747389-1-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747390-1-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747392-2-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747391-2-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/02/S__11747383-1-1024x683.jpg)