![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422959142_378178401482296_1073329187860057767_n-1024x768.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 25 มกราคม 2567 นางสาวนิรมล ดำพะธิก ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางรตินุช อุตรพงศ์ ตำแหน่ง นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ร่วมจัดนิทรรศการ การให้บริการวิชาการด้านการเกษตร ในหัวข้อเรื่อง “การผลิตพืชหลังนาและการแปรรูป” “การใช้สารชีวภัณฑ์ป้องกันกำจัดศัตรูพืช” และ “การใช้แหนแดงในนาข้าว” ในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูการผลิตใหม่ (Field Day) โครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) โดยมี นายฤทธิไกร สายสุด ปลัดอำเภอ รักษาราชการแทนนายอำเภอพนา เป็นประธาน ณ ศพก.เครือข่าย นายนราธิป แก้วกล้า หมู่ที่ 1 ตำบลไม้กลอน อำเภอพนา จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422914292_378178281482308_2708022368813742470_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422923999_378178208148982_2028898338495340579_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422932394_378178198148983_4580164324245544357_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422967408_378178391482297_8947111083694079424_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422971474_378178218148981_4089863347450113322_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/423005328_378178381482298_2043947102663502516_n-1024x768.jpg)